:: Forum Lộc thái ::

Chào Admin Trả lờiChào Admin - 1 Trả lời
    Những câu nói tình yêu buồn hay nhất lượt xemNhững câu nói tình yêu buồn hay nhất - 7156 Xem
    Nghe nhac mp3 online,Hãy thưởng thức Kênh ITV, Kênh âm nhạc ITV .THPT Lộc Thái lượt xemNghe nhac mp3 online,Hãy thưởng thức Kênh ITV, Kênh âm nhạc ITV .THPT Lộc Thái - 5923 Xem
    Proshow Producer 5.0 full Crack + Hướng dẫn lượt xemProshow Producer 5.0 full Crack + Hướng dẫn - 4286 Xem
    Phần Mềm ghost Win 7 và Win XP bản full lượt xemPhần Mềm ghost Win 7 và Win XP bản full - 4215 Xem
    Lễ Tri Ân Lớp 12A1 Trường tHPT Loc Thai lượt xemLễ Tri Ân Lớp 12A1 Trường tHPT Loc Thai - 2136 Xem
    Tổng hợp đề – đáp án thi ĐH, CĐ Từ Năm 2002 - 2013 Full lượt xemTổng hợp đề – đáp án thi ĐH, CĐ Từ Năm 2002 - 2013 Full - 1233 Xem
    Những câu nói hay trong tình yêu lượt xemNhững câu nói hay trong tình yêu - 1021 Xem
    Nhạc Hay Nhất Hot Nhất Cập Nhật 24h lượt xemNhạc Hay Nhất Hot Nhất Cập Nhật 24h - 989 Xem
    Huong dan su dung Adobe Presenter e-learning cho tat ca win lượt xemHuong dan su dung Adobe Presenter e-learning cho tat ca win - 960 Xem
    HUTECH dành 1.300 chỉ tiêu ĐH-CĐ xét tuyển học bạ THPT lượt xemHUTECH dành 1.300 chỉ tiêu ĐH-CĐ xét tuyển học bạ THPT - 890 Xem
    Admin nhắn với»Tất cả thành viên
    gửi vào lúc Wed Jun 11, 2014 2:45 pm ...
    :Đã có giấy báo thi đại học và cao đẳng các học sinh lên phòng đoàn gặp thầy lương hoặc thầy khoa để nhận hotline 0987 341 371
    gửi vào lúc Sat May 31, 2014 9:09 am ...
    : santa Chúc các em học sinh trường mình thi tốt nghiệp đậu 100% nha
    gửi vào lúc Mon Apr 21, 2014 5:52 pm ...
    : albino Chúc Các Em học sinh trường THPT Lộc Thái Thi tốt đạt được nhiều điểm 10
    Good luck albino 
    gửi vào lúc Thu Apr 17, 2014 12:15 pm ...
    :đã có danh sách kiểm dò đại học cao đăng 2014
    gửi vào lúc Fri Apr 04, 2014 4:55 pm ...
    : Chúc các HS Trường THPT Lộc Thái đạt được nhiều thành công trong học tập lol! 
    Likebox Facebook --->

Share

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
    Tác giảThông điệp
    iloveyou2

iloveyou2

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Empty
    Bài gửiTiêu đề: Những câu nói tình yêu buồn hay nhất   Những câu nói tình yêu buồn hay nhất EmptySun Nov 24, 2013 1:00 pm

Tình yêu là 1 chủ đề muôn thuở trong cuộc sống, nó rất đẹp, rất vui..., nhưng đôi khi cũng rất buồn. Nhưng đôi khi bạn không nhận ra, chính trong cái buồn đó cũng có những cái hay mà bạn không nghĩ ra. Cùng xem những câu nói hay buồn trong tình yêu để cảm nhận nó thế nào nhé.

Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ . ( LERMONTOV )

Chẳng bao giờ xảy ra chuyện ta yêu mà người con gái không hề hay biết - ta tin rằng mình đã tỏ tình một cách rõ ràng bằng một giọng nói, một ánh mắt, một cái chạm tay nhẹ nhàng .( G.GREENE )

Cuộc đời Anh là một cơn mộng kéo dài . Nó trôi qua thật êm đềm và tĩnh lặng anh chìm đắm trong cơn mơ đó tưởng chừng như không bao giờ tỉnh giấc và để rồi vào một ngày đẹp trời Anh đã choàng tỉnh cơn mộng đó vì đã có một người con gái đến đánh thức con tim tình yêu đang ngủ say của Anh dậy . ....Người con gái ấy mang tên của Em ( DESPERADO0_INLOVE )

Cái ngày mà một phụ nữ đi qua trước mặt bạn, tỏa ánh sáng cho bạn bước theo chân nàng, thì cái ngày đó bạn khốn đốn rồi, bạn đã yêu .Hình ảnh của nàng sẽ đưa bạn sang một lĩnh vực rực rỡ của tâm hồn bạn, nơi không có gì phải cũng chẳng có gì trái, đó là lĩnh vực của cái đẹp và tình yêu . Lúc này bạn chỉ còn một việc để làm : " Nghĩ đến nàng thiết tha đến mức nàng buộc phải nghĩ đến bạn " . ( V.HUGO )

Tình yêu chân chính thì trong sạch, nó ở trong tim chớ không ở trong giác quan. ( Lacordaize )

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương. ( Tagore )

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở phía tim mà ở đôi mắt. ( Shakespeare )

Được yêu, một sự kiện quan trọng biết bao! Yêu, càng trọng đại hơn nữa! Vì yêu, trái tim trở nên can đảm. Nó chỉ còn toàn những gì thuần khiết, chỉ dựa vào những gì cao thượng và lớn lao (Victor Hugo)

Ai khổ vì yêu hãy yêu hơn nữa. Chết vì yêu là sống trong tình yêu. (Victor Hugo)

…Em, chỉ mình em mới tạo cho anh cảm giác đang sống… Những người đàn ông khác bảo đã gặp được thiên thần nhưng anh đã thấy em và thế là đủ (George Moore)

Thật thế, khó tìm ra được một tình yêu hoàn hảo. Để trở thành một người tình, bạn phải có liên tục sự tinh tế của một kẻ rất sáng suốt, sự linh động của một đứa trẻ, tính nhạy cảm của một nghệ sĩ, sự hiểu biết của một triết gia, sự thu nhận của một vị thánh, sự khoan dung của mộ học giả và lòng dũng cảm của một tín đồ. (Leo Buscaglia)

Bạn đã yêu, đã nếm được mùi vị của ái tình..Đột nhiên, bạn thấy cái đẹp, sự hứng thú ở khắp nơi. Bạn không ngần ngại thể hiện tình yêu một cách say đắm, một cách dịu dàng, bằng ngôn từ và bằng sự im lặng. Và bạn thấy mình mạnh mẽ, khoan dung và đầy sinh khí. (George Weinberg)

Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu. (M.Gorki)

Cuộc đời ngắn ngủi và chúng ta không bao giờ có đủ thời gian cho những con tim đồng cảm. Ôi! Hãy nhanh chóng yêu đi! Hãy nhanh chóng kết tình thân ái (Henry F. Amiel)

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

Tình yêu là khi bạn lấy đi tất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằng mình vẫn luôn nhớ về người đó

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.

Bạn sẽ không tìm thấy được người lý tưởng nếu bạn có thể sống với người đó. Nhưng bạn đã tìm được một người lý tưởng nếu bạn không thể sống thiếu người đó.
    Mong sao bạn luôn yêu và luôn được yêu.
    Nếu trái đất hình vuông thì ta sẽ có các góc cạnh để ẩn náu.
    Nhưng tiếc thay, nó lại hình cầu nên chúng ta phải đối diện với cuộc đời ♥

Nếu yêu là định mệnh thì sao phải giành người yêu?
    Nếu yêu là hy sinh thì sao lại sợ đau khổ
    Nếu yêu là chấp nhận thì sao lại hờn ghen, ganh tỵ
    Nếu yêu là mất mát thì sao lại tự ty hổ thện
    Nếu yêu là tất cả thì đừng vì 1 chút tự trọng mà đánh mất yêu thương.

Mưa cứ rơi trong lòng anh trống vắng....!
    Một buổi chiều đông đầy nổi nhớ về em.....!
    Đối với em anh không là tất cả.........!
    Vì cuộc đời này thiếu gì người yêu em...!
    Nhưng chuyện đời ai biết trước ngày mai....!

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-421860-259266840874419-1146340469-n

Nếu ta để ý thì phía dưới của một ly cafe đắng đã cạn là những hạt đường ngọt ngào và phía sau của một cuộc tình ngọt ngào là những vết thương ở trái tim rất đắng!

Gió thấy không, mưa đang ngồi khóc đấy...
    Nhìn mưa buồn, mắt gió cũng cay cay...
    Nơi xa lắm có 1 người đang khóc.
    ...Nhớ 1 người nước mắt lẫn vào mưa !!

BẠN nói BẠN yêu mưa,
    ..... rồi vội vàng bung ô khi mưa rơi!!!
    BẠN nói yêu Mặt Trời,
    .. rồi trú râm lúc trời nắng!!
    BẠN nói yêu gió lắm,
    .... rồi cài chặt then cửa mỗi khi gió về!!!
    Thế nên TÔI sợ
    ... khi BẠN nói .............yêu TÔI!!!

Đôi khi hạnh phúc không phải là được 1 người yêu.....
    .....mà là tìm được 1 người làm bạn yêu đến quên đi tất cả...

♥ Người hay cười là người đau khổ
    ♥ Mượn nụ cười để che khuất đau thương
    ♥ Ta vẫn hát khi lòng ta tan nát
    ♥ Ta vẫn cười khi nước mắt ta rơi

Tôi muốn yêu một người - sẽ vì tôi mà làm tất cả.
    Chứ không muốn yêu một người - dùng lời lẽ diễn tả mà vẽ ra cả tương lai.

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-540957-460069950732235-1667923963-n

♥ Có những yêu thương. . . âm thầm nhưng dai
    dẳng. . . !!
    ♥ Có những khoảng lặng. . . êm ái lại nát lòng . . . !! Cho dù là tình bạn, hay tình yêu..

• Nếu không có niềm tin thì sẽ không bao giờ là
    mãi mãi. . . !!
    • Và nếu không có lòng chân thành mọi thứ cũng
    bằng không..

♥Nếu quá khứ của ai cũng hoàn hảo
    ♥Thì sẽ chẳng bao giờ có sự thay đổi tốt đẹp cho hiện tại và tương lai

Vì sao khi giận nhau
    Người ta thường nghĩ đến 2 chữ Chia tay
    Mà sao lại không nghĩ đến 2 chữ: Vượt qua

Mối tình đầu nó giống như khi bạn đi trên cát, đi rất nhẹ nhưng lún rất sâu...

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-12199344f8a365eab5d0

♥ Con trai...
    • Có thể yêu nhiều người đẹp...
    • Nhưng họ sẽ nhớ...
    • Về người con gái tốt với họ nhất!
    • Nhờ chia tay mà trưởng thành hơn ...

♥ Con gái...
    • Có thể yêu nhiều người con trai tốt...
    • Nhưng họ lại nhớ mãi...
    • Về người con trai tệ với họ nhất...
    • Nhờ chia tay mà lạnh lùng, mạnh mẽ hơn...

Tình yêu cũng giống như một ngày nắng...
    Khi bắt đầu, nó giống như ánh ban mai ấm áp vào buổi sáng...
    Dần dần nó trở nên cháy bỏng và gay gắt như cái nắng giữa trưa...
    Sau khi sức nóng lên đến đỉnh điểm, nó trở nên nhạt dần và lạnh đi vào buổi chiều...
    Và cuối cùng nó tắt hẳn vào buổi tối...

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-tumblr-mcyyy0woj41rhfy09o1-500

Buồn làm gì cho đời chán nản
    Khóc làm gì cho lệ chứa chan
    Chán làm gì cho lý tưởng tiêu tàn
    Hãy vững vàng và quên đi tất cả ...

Em - Người yêu anh da diết và thương anh tha thiết.
    Anh - Người luôn mải miết đi tìm những thú vui không cần thiết

Sau bao yêu thương, anh vẫn là người làm em khóc. . .
    Sau bao nước mắt,anh vẫn là người em yêu. . . : )

* Quên cũng là một lẽ sống... :")
    * Và rời xa cũng là một cách để yêu thương :")

Cha mẹ sinh con ra có đôi mắt để nhìn đời.
    Đôi môi xinh để nói những lời tốt đẹp !
    Chứ ko phải để con khóc vì người dưng và than vãn vì những người không xứng!

Nước mắt anh rơi, trò chơi kết thúc.
    Chúc em hạnh phúc, bên người em yêu.

Trở thành người yêu đầu tiên của 1 người, đó là điều may mắn
    Nhưng trở thành người yêu cuối cùng của 1 người nào đó... mới thật sự là hạnh phúc. ♥

Chuyện tàn nhẫn nhất không phải là không gặp được người mình yêu mà là gặp rồi nhưng cuối cùng vẫn không được ở bên nhau.
    Chuyện đau lòng nhất không phải là đối phương không yêu mình mà là người ấy đã rất yêu nhưng sau cùng không còn yêu nữa.

♥Đôi khi người ta thích 1 bài hát chỉ vì một câu trong bài hát đó...
    ♥Đôi khi người ta thích 1 ai đó chỉ vì 1 điều rất nhỏ nhặt của người đó...

Không nên lấy 1 người mình yêu ra làm thước để đo những người yêu mình...
    Vì có đo bằng bất kể cách nào thì đối với mình người mình yêu vẫn là hoàn hảo và trọn vẹn nhất ♥

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-208033-392233120849252-1494759823-n

Em yêu anh theo cách riêng của cỏ
    Kiên nhẫn mọc lên và xanh đến kiệt cùng
    Anh yêu em theo cách riêng của gió
    Nhẹ nhàng đến rồi lại thoáng đi mau
    Dù cỏ úa trong một ngày nắng cháy,
    Vẫn vươn mình theo gió muốn bay đi ... ♥

Con trai ít khóc..
    Đến khi họ rơi nước mắt, thì đó là lúc
    họ yêu bạn quá nhiều...!!!
    Con gái thường hay khóc...
    Nhưng....
    Một khi họ không khóc nữa, thì đó là
    lúc trái tim họ đã tổn thương và mất
    hết niềm tin....!!!

Điều đáng tiếc nhất trên cuộc đời không phải là việc đánh mất một người mà ta yêu thương...
    Điều đáng tiếc nhất là vì một người không yêu thương ta, lại khiến ta đánh mất chính mình ...!

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-0snow

- Khi em nói 2 chữ "muốn dừng" - là khi em biết.. sau đó nước mắt em sẽ không bao giờ ngưng...
    - Khi em lướt qua anh như người dưng - là khi em giấu nỗi đau chưa hề ngừng...
    - Khi em nói : ''Nhớ anh, em chưa từng...'' - là em biết quay lưng em sẽ khóc...

Đôi khi người ta "tạm" chia tay và tin rằng người kia sẽ hối hận, nhận lỗi và mong muốn quay trở lại...
    ...mà không biết là chính khoảng thời gian "tạm" đó, đã khiến họ xa nhau rất nhiều rồi…

Nước mắt không phải khóc cho những điều đã qua ...
    Mà là khóc cho những điều chẳng thể nói ra trong lòng.

EM và ANH khác nhau ở chỗ:
    EM đau: EM tìm về nước mắt
    Còn ANH buồn: ANH tìm về ấm áp bên người đến sau..

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-l-472d76730a534123bb3d6b21831

Chẳng có người con gái nào thật sự lơ ngơ...
    Đó chỉ là sự giả vờ để lơ đi sự thật
    Chẳng có người con gái nào luôn mạnh mẽ thường nhật...
    Chỉ là kiểu bí mật để ko vạ vật với nỗi đau.

Có những nụ cười phải đánh đổi bằng nước mắt
    Có những hạnh phúc phải trả giá bằng niềm đau . . . ♥
    Và có lẽ, chỉ có những yêu thương mới xoa dịu được hết những vết thương lòng cùng với thời gian

Nếu lại yêu...
    Tôi sẽ yêu một người...
    Làm cho tôi khóc trong hạnh phúc...
    Chứ không phải là người...
    Khiến cho tôi phải cười trong những nỗi đau...

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-8278134dc610ab3ba82

Quên một người đã từng yêu...
    Khó như phải nhớ một người mà chưa từng gặp mặt...

Người con gái tầm thường cần nhiều nhan sắc...
    Vì người con trai tầm thường yêu bằng mắt nhiều hơn trái tim

Đừng bao giờ đòi hỏi sự HOÀN HẢO ở một con người... Vì chính cái người đòi hỏi đó cũng không phải là HOÀN HẢO...
    Đừng bao giờ đem SO SÁNH người trước và người sau... Vì chính sự SO SÁNH đó sẽ cướp đi của bạn NHỮNG ĐIỀU QUÝ GIÁ NHẤT...

Những câu nói tình yêu buồn hay nhất Diendanbaclieu-90831-i-ll-think-of-you-tonight-by-hylas

- Sẽ thật đau.
    Khi buông tay một người mình muốn giữ.
    - Nhưg sẽ thật đắng..
    Khi níu giữ một người muốn buôg tay

Người ta thường nói rằng: Nhớ những gì nên nhớ, quên những gì nên quên.
    Nhưng chúng ta lại thường như thế này: Nhớ những điều nên quên, quên những điều nên nhớ...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
    Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
    » Những câu nói hay trong tình yêu
    » TINH YEU LA GI?
    » Nhạc Hay Nhất Hot Nhất Cập Nhật 24h
    » Đêm xuống cho nỗi buồn rơi vào vực thẳm
    » Những mùa mưa kỷ niệm